പഴയ സ്‌നെയ്ക്‌ ഗെയിമുമായി നോക്കിയ 3310 തിരിച്ചെത്തുന്നു

സ്മാര്‍ട്ട്‌ ഫോണുകളുടെ കുത്തൊഴുക്കിനു മുന്‍പ് യുവമാനസ്സുകളെ കീഴടക്കിയ സ്നേയ്ക് ഗെയ്മുമായി നോക്കിയാ 3310 വിപണിയിലേയ്ക്ക് തിരിച്ച് വരുന്നു. മെയ് 18 മുതല്‍ ഫോണ്‍ വിപണിയില്‍ ലഭ്യമായി തുടങ്ങും.

ലോകത്ത് ഏറ്റവുമധികം വിറ്റഴിക്കപ്പെട്ട മൊബൈല്‍ ഫോണുകളിലൊന്നാണ് നോക്കിയ 3310 മോഡല്‍. ഇതുവരെ 12.6 കോടി ഫോണുകള്‍ വിറ്റുപോയിട്ടുണ്ടെന്നാണ് കണക്ക്. ബാഴ്‌സലോണയില്‍ നടക്കുന്ന മൊബൈല്‍ വേള്‍ഡ് കോണ്‍ഗ്രസ്സിലാണ് പുതിയ രൂപത്തിലും ഭാവത്തിലുമുള്ള നോക്കിയ ഫോണുകള്‍ വീണ്ടും അവതരിപ്പിച്ചത്.

മോഡലിന്റെ പേരു പോലെ തന്നെ 3310 രൂപയാണ് എച്ച്എംഡി ഗ്ലോബല്‍ പുറത്തിറക്കുന്ന നോക്കിയ 3310 വില. ചുവപ്പ്, മഞ്ഞ, നീല, ഗ്രേ എന്നീ നിറങ്ങളിലാണ് ഫോണ്‍ വിപണയിലെത്തുന്നത്. ജൂണ്‍ മാസത്തോടെ ഫോണ്‍ വിപണിയിലെത്തുമെന്നായിരുന്നു നേരത്തെയുള്ള റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. എന്നാല്‍ മെയ് 18നു തന്നെ ഇന്ത്യന്‍ വിപണയില്‍ സാന്നിദ്ധ്യമാവാന്‍ നോക്കിയ 3310 തയ്യാറായിരിക്കുകയാണ്.

ക്യാമറ, റേഡിയോ, മ്യൂസിക് പ്ലെയര്‍ തുടങ്ങിയ അത്യാവശ്യ സൗകര്യങ്ങള്‍ നോക്കിയ 3310 മോഡലിനുണ്ട്. ഈടുനില്‍ക്കുന്ന ബാറ്ററിയാണ് ഫോണിന്റെ പ്രധാന സവിശേഷത. 2.4 ഇഞ്ച് ഡിസ്‌പ്ലെ, 1200 എംഎച്ച് ബാ്റ്ററി. 16 എംബി ഇന്റേണല്‍ സ്റ്റോറേജ് എന്നിവയാണ് പ്രധാന ഫീച്ചറുകള്‍. പുതയ ഫോണിന് കളര്‍ ഡിസ്‌പ്ലേ നല്‍കിയാണ് എത്തിയത്. ഏറെ സ്വീകാര്യത നേടിയ പഴയ സ്‌നേക്ക് ഗെയിമും ഫോണിലുണ്ടാകും.

പുതിയ രൂപത്തിലുള്ള നോക്കിയ 3310ഉം ആന്‍ഡ്രോയിഡ് കരുത്തില്‍ എത്തുന്ന നോക്കിയ 3,5,6 എന്നിവയും അടക്കം നാല് മോഡലുകളുമാണ് അവ. നോക്കിയ മൂന്നിന് 9,805 രൂപയും നോക്കിയ അഞ്ചിന് 13,332 രൂപയും നോക്കിയ ആറിന് 16,154 രൂപയുമാണ് ലോഞ്ചിങ്ങ് വില.